LI NUY DÉFAR

Nu ngi jënd ak di jaay ay jumtukaay yu bare, muy: ay tamit, sesam, cocoa, mango, gëtu, élanterie, gerte ak diwu gerte. Sunu sagtu mooy wéy di yokk te yokk sunuy jumtukaay, ngir sosal ab jumtukaay bu baax ngir ay beykat yu bari.


Li nuy déff

BC Africa dafay jéem a am ay jëfekaay yu bare, dale ci ay jëfekaay yu néew-néeg, ba ci ay liggéey yu mag yu am solo, ñu ñépp am seen bëgg-bëgg ci jëfandikoo ay jumtukaay yu wóor te am solo. Foofu lanuy tànn sunuy jurkat ndax seen njariñ ak seen jéem ci jaay-jaay bu jub. ngir def loolu, B.C. Afrig di seet bu yàgg ndax dañuy sàmm ay dogali dund. Li nuy lekk mooy jaay-jaay bu sukkandiku ci kóolute, te sunu wàll gu mag ci jaay-jaay bu sukkandiku ci kóolute gi, mooy jéem a xam ne ñam wi mooy li gën a rafet, te ci ay mbir, mu ngi sukkandiku ci wàllug réew yi gën a yokk.